Skip to main content

สำนักบริหารทรัพยากรบุคคล สำนักงานปลัดกระทรวงแรงงาน

คุยกับรัฐมนตรี

รายละเอียด

เข้าสู่ระบบ ลงทะเบียน ลืมรหัสผ่าน

หน้าหลัก ฟอรั่ม คุยกับรัฐมนตรี กรณีอย่างนี้เลิกจ้างแล้วจะได้อะไรบ้าง

กำลังดู 3 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 3 (ของทั้งหมด 3)
  • ผู้เขียน
    กรมพัฒนาฝีมือแรงงาน 3602

เนื่องจากผมเป็นพนักงานของแห่งหนึ่งย่านบางบอน

ซึ่งถูกเลิกจ้างจากกรณี เล่นแชร์ในบริษัท ซึ่งบริษัท

ตัดสินให้เลิกจ้างทันที อย่างนี้ผมจะได้อะไรบ้าง

เนื่องจากผมทำงานมาแล้ว 4 ปี เป็นพนักงานรายเดือน

**ปี 2552 ผมได้รับใบเตือน 4 ใบ แต่ไม่ใช่โทษสถานหนักหรือร้ายแรง

รบกวนตอบปัญหาให้ด้วยนะครับ

หรือส่งเมล์คำตอบมาที่ neaw_platoo@hotmail.com

labour123 3675

ถึง คุณไตรภพ
    คุณสามารถไปยื่นคำร้อง (คร.7) ได้ที่กลุ่มงานสวัสดิการและคุ้มครองแรงงานพื้นที่ 7 ดูแลเขตบางบอน สำนักงานตั้งอยู่ที่ อาคารพิศาลพร ชั้น 2 ของบริษัท มั่นคงธนทรัพย์ จำกัด 57 หมู่ 6 ถ.พระราม 2 แขวงแสมดำ เขตบางขุนเทียน กรุงเทพฯ โทรศัพท์ 0 2453 2401-3 ถ้าคุณไม่มีความผิดตามมาตรา 119 คุณก็จะได้รับค่าชดเชย จำนวน 180 วันของค่าจ้างอัตราสุดท้าย

MAx Traranov
    Blocked
    99095
กำลังดู 3 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 3 (ของทั้งหมด 3)
  • คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้