Skip to main content

สำนักบริหารทรัพยากรบุคคล สำนักงานปลัดกระทรวงแรงงาน

คุยกับรัฐมนตรี

รายละเอียด

เข้าสู่ระบบ ลงทะเบียน ลืมรหัสผ่าน

หน้าหลัก ฟอรั่ม คุยกับรัฐมนตรี ขยายเวลาการต่อใปอนุญาตต่างด้าว

กำลังดู 3 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 3 (ของทั้งหมด 3)
  • ผู้เขียน
    กรมพัฒนาฝีมือแรงงาน 3591

คือว่าผมได้ขึ้นทะเบียนต่างด้าวปี2552 ไว้และได้ดำเนินการแล้วเสร็จมา ผมก็เข้าใจว่าเราขึ้นทะเบียนเดือนไหนก็จะหมดก่อนถึงเดือนที่เราขึ้นทะเบียนไว้แต่ว่าผมมาทราบข่าวทีหลังว่าให้ต่างด้าวที่ขึ้นทะเบียนไว้มาต่อใบอนุญาตทำงานก่อนสิ้นเดือนกุมภาพันธ์53เลยทำให้ต่างด้าวที่ผมได้ขึ้นทะเบียนไว้ในปี 52 ไม่ได้ขึ้นทะเบียนซึ่งผมมาทราบจนวันที่5กุมภาพันธ์ 53 แล้วผมจึงอยากจะให้ท่านขยายเวลา อนุญาตให้แรงงานต่างด้าวที่ยังไม่ได้ขึ้นทะเบียนหรือว่าไม่ทราบข่าวสารมาทำการขึ้นทะเบียนต่อได้ และจะทำให้แรงงานต่างด้าวอยู่ได้อย่างถูกต้องตามกฎหมาย รายได้ก็เข้ารัฐอีกเป็นจำนวนไม่น้อย และผมก็คิดว่ามีคนอีกจำนวนไม่น้อยที่ยังไม่ได้นำแรงงานต่างด้าวมาต่อใบอนุญาตผมจึงขอความกรุณาท่านช่วยขยายเวลาการต่อใบอนุญาตออกไปอีกครับ

doe123 3655

กระทรวงแรงงาน โดยกรมการจัดหางานได้รับเรื่องดังกล่าวแล้วและได้แจ้งให้หน่วยงาน

ที่เกี่ยวข้องเป็นข้อมูลประกอบการพิจารณาด้วยแล้ว

MAx Traranov
    Blocked
    99968
กำลังดู 3 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 3 (ของทั้งหมด 3)
  • คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้