Skip to main content

สำนักบริหารทรัพยากรบุคคล สำนักงานปลัดกระทรวงแรงงาน

คุยกับรัฐมนตรี

รายละเอียด

เข้าสู่ระบบ ลงทะเบียน ลืมรหัสผ่าน

หน้าหลัก ฟอรั่ม คุยกับรัฐมนตรี ขอความอนุเคราะช่วยเหลือและคำปรึกษาด่วน

กำลังดู 3 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 3 (ของทั้งหมด 3)
  • ผู้เขียน
    กรมพัฒนาฝีมือแรงงาน 3598

พแดีผมกำลังหางานผมอยู่ที่เชียงใหม่บ้านเกิดอยุ่ลำพูน

ใจจริงอยากทำงานเกี่ยวราชการเพราะอยากมีเวลาเรียนเพราะผมออกจากดรงเรียนเพราะพ่อเสียและแล้วก็เกิดเหตุการไม่มีเงิน

จึงอยากขอความช่วยเหลือโทรกลับมาที่ผมตามที่ผมได้ให้มา จะทำไรก้ติดเรื่องเงินตลอด ค่าครองชีพก้มากพอดีค่านั้นค่านี้อีก ค่าน้ำมันรถอีกอยากได้งานเร็วๆๆอยากเรียน อยากจบผมเคยทำแบบนี้เกือบทุกๆกระทรวงแล้วแต่ไม่มีใครสนใจครับ

น่าจะได้รับคำตอบเร็วนะครับ

นาย อนุชา ใจยอง

อายุ 21 ปี ชื่อเล่น โอ กรุ๊ปเลือดBเรียน

เกิดวันที่ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2531

ภูมิลำเนา บ้านเหล่าดู่ เลขที่ 207/1 ม.1 ต.หนองยวง

อ.เวียงหนองล่อง จ.ลำพูน 51120

งานอดิเรก ดูโทรทัศน์ ฟังเพลง เล่นกีฬา

E-mail ody_036@hotmail.com

เบอร์โทร 086-1802006

คติประจำใจ ทำอย่ากลัว กลัวอย่าทำ

เรียนจบจากวิทยาลัยเทคนิคลำพูน แผนก ช่างก่อสร้าง สาขา การก่อสร้าง ชั้น ปวช. เกรดเฉลี่ย 2.22

อยากเรียนต่อแต่เงินไม่มีเรียนแล้วครับ ต้องออกหางานหาเงินต่อให้จบปริญญาให้ได้

doe123 3665

กระทรวงแรงงาน โดยกรมการจัดหางาน ได้ประสานสำนักจัดหางานจังหวัดเชียงใหม่ให้ความช่วยเหลือจัดหางานให้ โดยติดต่อทางโทรศัพท์กับนายอนุชา
    ใจยอง เมื่อวันที่ ๒๑ มิถุนายน ๒๕๕๓ ได้ทราบว่านายอนุชาฯได้งานทำแล้ว

ที่บริษัท นิ่มซี่เส็งลิสซิ่ง จำกัด สาขาเวียงหนองล่อง จังหวัดลำพูน ในตำแหน่ง

พนักงานสินเชื่อ เริ่มทำงานมาแล้วประมาณ ๓ เดือน ได้รับค่าจ้าง ๕,๕๐๐ บาท

MAx Traranov
    Blocked
    100267
กำลังดู 3 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 3 (ของทั้งหมด 3)
  • คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้