Skip to main content

สำนักบริหารทรัพยากรบุคคล สำนักงานปลัดกระทรวงแรงงาน

คุยกับรัฐมนตรี

รายละเอียด

เข้าสู่ระบบ ลงทะเบียน ลืมรหัสผ่าน
กำลังดู 3 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 3 (ของทั้งหมด 3)
  • ผู้เขียน
    ยูถิกา 8178

ขอสอบถามคะ คือ ทำงานเป็นเด็กเสริฟในร้านอาหารแห่งหนึ่ง จ่ายเป้นวิค เราจะต้องได้ค่าแรง ค่าธิปรวม และเซอวิสชาท ซึ่งวันที่15 เราขาดงานด้วยมีเหตผลแต่เปนวันร้านห้ามขาด ซึ่งก็ได้พูดคุยบอกเหตุผลกับหัวหน้าไป หัวหน้าเลยบอกว่าจะให้ออกจากงานไปเลย แล้วจะจ่ายค่าแรงให้ทุกบาท แต่พอเงินออกมา ในส่วนเซอวิทชาทที่เกือบ5พัน เราไมไ่ด้เลย แบบนี้เราพอจะมีสิทเรียรร้องตามวันที่เราไปทำงานได้ไหมคะ คือหักแค่ส่วนที่เราไม่ได้ไปทำงานหรือทำผิดกฎ แต่ไม่ใช่หักทั้งหมด จากต้องได้จริงๆ เกือบหมื่น เราได้แค่สามพันกว่าบาทเอง เรามีสิทในตรงนี้ไหมคะ

mpsclb_mol6 8338

ตามที่ท่านได้ขอรับคำปรึกษาเข้ามานั้น หากข้อเท็จจริงเป็นดังกล่าวขอแนะนำว่าในกรณีที่ท่านต้องการปรึกษาข้อมูลรายละเอียดที่ชัดเจนกับเจ้าหน้าที่เกี่ยวกับเรื่องกรณีดังกล่าว ท่านสามารถติดต่อสอบถามได้โดยตรงที่สำนักงานสวัสดิการและคุ้มครองแรงงานเขตพื้นที่หรือจังหวัดที่สถานประกอบการตั้งอยู่เพื่อให้เจ้าหน้าที่ตรวจสอบและให้ความช่วยเหลือต่อไป สอบถามเพิ่มเติม โทร. 02-2457020 สายด่วน 1546

MAx Traranov
    Blocked
    101492
กำลังดู 3 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 3 (ของทั้งหมด 3)
  • คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้