Skip to main content

สำนักบริหารทรัพยากรบุคคล สำนักงานปลัดกระทรวงแรงงาน

คุยกับรัฐมนตรี

รายละเอียด

เข้าสู่ระบบ ลงทะเบียน ลืมรหัสผ่าน

หน้าหลัก ฟอรั่ม คุยกับรัฐมนตรี นายจ้างไม่จ่ายเงินเดือน

กำลังดู 3 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 3 (ของทั้งหมด 3)
  • ผู้เขียน
    บุญศิริ 8143

ปัจจุบันเรื่องถึงสำนักงานบังคับคดีเขตพื้นที่ 2 ตึก Thai Cc แล้วค่ะ แต่ติดตรงที่ว่าหนูไม่สามารถสืบทรัพย์นายจ้างได้ค่ะ หนูลองตรวจสอบที่มาของเงินเดือนที่เคยโอนเข้ามาบัญชีเงินเดือนก็เป็นชื่อบุคคลธรรมดา ไม่ใช่ชื่อของบริษัทฯ จะจ้างบริษัทฯสืบทรัพย์ก็ไม่มีเงิน หนูอยากขอความกรุณาช่วยแนะนำแนวทางหน่อยค่ะ หนูไม่ได้ต้องการอะไร นอกจากเงินเดือนที่นายจ้างยังไม่จ่ายให้เท่านั้นค่ะ

mpsclb_mol6 8374

กรณีที่ท่านไม่ได้ค่าจ้างหรือนายจ้างค้างจ่ายค่าจ้างนั้น ท่านจะต้องยื่นคำร้องด้วยตนเองที่สำนักงานสวัสดิการและคุ้มครองแรงงานเขตพื้นที่หรือจังหวัดที่สถานประกอบการตั้งอยู่เพื่อให้เจ้าหน้าที่ตรวจสอบและให้ความช่วยเหลือต่อไปสอบถามหรือปรึกษาเพิ่มเติม โทร 02-2457020 สายด่วน 1546 ในวันและเวลาราชการ

MAx Traranov
    Blocked
    103060
กำลังดู 3 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 3 (ของทั้งหมด 3)
  • คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้