Skip to main content

สำนักบริหารทรัพยากรบุคคล สำนักงานปลัดกระทรวงแรงงาน

คุยกับรัฐมนตรี

รายละเอียด

เข้าสู่ระบบ ลงทะเบียน ลืมรหัสผ่าน

หน้าหลัก ฟอรั่ม คุยกับรัฐมนตรี ศาลสั่งให้บริษัทจ่ายแล้วแต่ยังเฉย

กำลังดู 3 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 3 (ของทั้งหมด 3)
  • ผู้เขียน
    เมธี 8202

เรียนท่านรมว.กระทรวงแรงงาน
    เนื่องจากกระผม ได้ฟ้องร้องบริษัทนายจ้างไปแล้ว ศาลสั่งให้จ่าย และนายจ้างขอผ่อน 10 งวด ตอนนี้ผ่อนได้3งวด และไม่ผ่อนต่อ รวมทั้งเงินค่าจ้างออกก็ไม่จ่าย พนักงานหลายคนที่ประสบปัญหาอย่างกระผม ผมจึงขอร้องเรียนท่านช่วยแก้ไขปัญหาให้กระผมที กรุณาติดต่อกลับ maty732@gmail.com หรือ0931243589 ผมจะแจ้งรายละเอียดให้ทราบว่าเป็นยังไง บริษัทอะไร ขอบคุณเป็นอย่างสูงคับ

mpsclb_mol6 8351

ตามที่ท่านได้ขอรับคำปรึกษาเข้ามานั้น หากข้อเท็จจริงเป็นดังกล่าวขอแนะนำว่าในกรณีที่ท่านต้องการปรึกษาข้อมูลรายละเอียดที่ชัดเจนกับเจ้าหน้าที่เกี่ยวกับเรื่องกรณีดังกล่าว ท่านสามารถติดต่อสอบถามได้โดยตรงที่สำนักงานสวัสดิการและคุ้มครองแรงงานเขตพื้นที่หรือจังหวัดที่สถานประกอบการตั้งอยู่เพื่อให้เจ้าหน้าที่ตรวจสอบและให้ความช่วยเหลือต่อไป สอบถามเพิ่มเติม โทร.สายด่วน 1546

MAx Traranov
    Blocked
    104864
กำลังดู 3 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 3 (ของทั้งหมด 3)
  • คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้