Skip to main content

สำนักบริหารทรัพยากรบุคคล สำนักงานปลัดกระทรวงแรงงาน

คุยกับรัฐมนตรี

รายละเอียด

เข้าสู่ระบบ ลงทะเบียน ลืมรหัสผ่าน

หน้าหลัก ฟอรั่ม คุยกับรัฐมนตรี สอบถามแล้ะร้องเรียนเรื่องเงินเดือนลูกจ้างชัวคราว

กำลังดู 3 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 3 (ของทั้งหมด 3)
  • ผู้เขียน
    deer 8186

ผมทำงานเป็นลูกจ้างชั่วคราวที่ กรมโยธาธิการและผังเมืองวุฒ ป.ตรี เงินเดือนก็น้อยแถมออกช้ามากๆ ออกทีกลางเดือน ผมก้ต้องกิรต้องใช้ ท่านรัฐมนตรีช่วยผมหน่อย ผมและลูกจ้างชัวคราวหลายคนเดือดร้อนมาก

mpsclb_mol6 8331

พระราชบัญญัติคุ้มครองแรงงาน พ.ศ. 2541 มิให้ใช้บังคับแก่ ราชการส่วนกลาง ราชการส่วนภูมิภาค ราชการส่วนท้องถิ่น รัฐวิสาหกิจตามกฎหมายว่าด้วยแรงงานรัฐวิสาหกิจสัมพันธ์ หากท่านไม่ได้รับความเป็นธรรม ท่านสามารถเสนอเรื่องดังกล่าวต่อผู้บังคับบัญชาระดับสูงขึ้นไป เพื่อพิจารณาต่อไป

MAx Traranov
    Blocked
    105142
กำลังดู 3 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 3 (ของทั้งหมด 3)
  • คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้