Skip to main content

สำนักบริหารทรัพยากรบุคคล สำนักงานปลัดกระทรวงแรงงาน

คุยกับรัฐมนตรี

รายละเอียด

เข้าสู่ระบบ ลงทะเบียน ลืมรหัสผ่าน
กำลังดู 3 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 3 (ของทั้งหมด 3)
  • ผู้เขียน
    ธัชสุดา 8240

อยากทราบว่า ถ้าบริษัทฯ ยกเลิกลาพักร้อน พนักงาน โดยไม่ให้มีอีก ถือว่าถูกต้องหรือป่าวค่ะ สำหรับนายจ้าง
    เรื่องเงินเดือนไม่ขึ้นตามที่กำหนอ โบนัสสิ้นปีไม่เคยให้ สามารถร้องเรียนได้ใหมค่ะ
    และกรณี ออกจากงานแบบกระทันหัน เงินเดือนเดือนนั้นจะไม่ได้ แต่ถ้านายจ้างไม่คืนเงินประกันให้กับลูกจ้าง สามารถร้องเรียนได้ใหมค่ะ (เคยโทรสอบถามกับเจ้าหน้าที่แล้ว เจ้าหน้าที่แจ้งว่า สามารถร้องเรียนได้ค่ะ)
    เลยอยากทราบรายละเอียดทั้งหมด ที่แจ้งไปค่ะ

mpsclb_mol6 8308

กรณีดังกล่าวที่ท่านสอบถามมานั้นเนื่องจากรายละเอียดค่อนข้างมาก กรณีดังกล่าวท่านสามารถแจ้งข้อมูลรายละเอียดที่ชัดเจนกับเจ้าหน้าที่ได้โดยตรงที่สำนักงานสวัสดิการและคุ้มครองแรงงานเขตพื้นที่หรือจังหวัดที่สถานประกอบการตั้งอยู่เพื่อให้เจ้าหน้าที่ตรวจสอบและให้ความช่วยเหลือต่อไปสอบถามหรือปรึกษาเพิ่มเติม โทร สายด่วน 1546 ในวันและเวลาราชการ

MAx Traranov
    Blocked
    105286
กำลังดู 3 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 3 (ของทั้งหมด 3)
  • คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้