Skip to main content

สำนักบริหารทรัพยากรบุคคล สำนักงานปลัดกระทรวงแรงงาน

คุยกับรัฐมนตรี

รายละเอียด

เข้าสู่ระบบ ลงทะเบียน ลืมรหัสผ่าน
กำลังดู 3 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 3 (ของทั้งหมด 3)
  • ผู้เขียน
    no name 3536

สวัสดีค่ะ อยากจะถามว่างานเกษตรที่แคนาดามีจริงหรือไม่ ตอนนี้
    สมัครกับบริษัทจัดหางานแห่งหนึ่งจ่ายเงินไปแล้วเจ็ดหมื่นบาทต่อคน
    แต่ไม่ได้ทำสัญญาเลย มีแค่ใบเสร็จใบเดียว เขาบอกว่าไปอบรมแล้วค่อย
    ทำสัญญาแล้วขึ้นเครื่องเลย และยังไม่รู้ชื่อนายจ้างชื่อบริษัทที่แคนาดาเลย
    ค่าไป 250,000 และตรวจสอบชื่อที่กระทรวงแรงงานแล้วเขาบอกว่าไม่มี
    ชื่อองดิฉันเลย อย่างนี้ฉันโดนหลอกหรือเปล่าค่ะ เพราะคนในหมู่บ้านจะ
    ไปเยอะมาก เขาบอกว่าไปประมาณวันที่24-25 พย 52 นี้

doe124 3564

เรียน คุณศิรินภา

ขอเรียนว่าขณะนี้มีเพียงบริษัทจัดหางาน เอส.พี.ที.ซัพพลาย อินเตอรเนชั่นแนล จำกัด บริษัทเดียวที่ส่งคนหางานไปทำงานในประเทศแคนาดาให้กับนายจ้างบริษัท Thermo Design Engineering ประเภทอุตสาหกรรมโรงกลั่นน้ำมันในตำแหน่งช่างสี สำหรับงานด้านการเกษตรยังไม่มีบริษัทจัดหางานใดมายื่นเพื่อขอจัดส่งคนหางานไปทำงานต่างประเทศ

สวัสดีค่ะ พอดีสนใจอยากไปทำงานที่แคนาดาค่ะ ที่เมือง Halifax, Nova Scotia ค่ะ พอดีได้มีโอกาสไปเรียนแลกเปลี่ยนเมื่อปลายปีที่แล้ว แล้วมีความสนใจอยากกลับไปที่เมืองนั้นค่ะ ไม่ทราบว่าจะหางานยังไงดีคะ พอมีคำแนะนำไหมคะ

ปล. จบเศรษฐศาสตร์ อินเตอร์ มาค่ะ

กำลังดู 3 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 3 (ของทั้งหมด 3)
  • คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้