Skip to main content

สำนักบริหารทรัพยากรบุคคล สำนักงานปลัดกระทรวงแรงงาน

คุยกับรัฐมนตรี

รายละเอียด

เข้าสู่ระบบ ลงทะเบียน ลืมรหัสผ่าน

หน้าหลัก ฟอรั่ม คุยกับรัฐมนตรี ปัญหาสัญญาจ้าง3ปีมาทำงานประเทศเกาหลีใต้

กำลังดู 3 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 3 (ของทั้งหมด 3)
  • ผู้เขียน
    no name 4595

ตอนนี้พวกผมทั้งหมด7คนได้รับการดำเนินช่วยเหลือบางส่วนจากหน่วยงานที่รับผิดชอบแล้วในเรื่องค่าแรงที่นายจ้างค้างจ่ายทั้งหมดจากการประสานงานระหว่างคุณ ฉัตรสุมาลย์ ปาร์ค(พี่ลัคกี้)ฝ่ายแรงงานประจำสอท. ณ กรุงโซลกับทางโนดงช่องได้ติตามเงินเดือนที่ค้างโดยมีคุณ วิกราณ์ดา เป็นล่ามแปลให้พวกผมๆ ได้รับเงินค้างจ่ายทั้งหมดแล้วในวันที่02/04/2012ตอนนี้ก็เหลือเพียงเอกสารย้ายงานจากโคโยง จีวอน เซ็นเตอร์เป็นสิ่งที่พวกผมต้องการ ที่ต่อสู้กับนายจ้างมาเป็นเวลาถึง6เดือนโดยไม่หนีแทร็กเพื่อสิทธิและความถูกต้องที่พวกผมจะได้รับตามกฎหมาย เพื่อไปเริ่มต้นทำงานที่ใหม่ที่ดีกว่านี้ ในช่วงที่รอดำเนินการต่างๆต้องอยู่กินกันเองโดยนายจ้างไม่ดูแลพวกผมๆยอมรับว่าเครียดกันทุกคนครับทั้งกับเรื่องที่ตัวเองเจอและปัญหาทางบ้าน พวกผม7คนตัดสินใจออกมาพักข้างนอกโรงงานตังแต่วันที่12/04/2012 เพราะนายจ้างบอกจะฟ้องกลับคนงานทั้งหมดรวม10ล้านวอลยอมรับว่าตอนนี้พวกผมลำบากครับเงินก็ไม่ได้ส่งบ้านต้องกินอยู่เองอีกแต่ก็มีความหวังและกำลังใจครับเพราะหน่วยงานที่รับผิดชอบก็พยามช่วยเหลือพวกผมอย่างเต็มที่ ผมเข้าใจครับการช่วยเหลือใช้เวลานานเนื่องจากนายจ้างไม่ยอมให้ความร่วมมือในด้านเอกสารกับหน่วยงานที่ดำเนินการ ตอนนี้ก็เหลือรอเอกสารย้ายงานจากโคโยง จีวอน เซ็นเตอร์ก็ยังไม่ทราบวันไหน รอดำเนินการจากหน่วยงานที่รับผิดชอบอยู่ครับ

meb123 5345

กระทรวงแรงงานขอขอบคุณที่ท่านที่ได้แจ้งผลการดำเนินงานเข้ามา และขอเป็นกำลังใจให้ท่านผ่านพ้นเหตุการต่างๆไปได้ด้วยดี

MAx Traranov
    Blocked
    103706
กำลังดู 3 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 3 (ของทั้งหมด 3)
  • คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้