Skip to main content

สำนักบริหารทรัพยากรบุคคล สำนักงานปลัดกระทรวงแรงงาน

คุยกับรัฐมนตรี

รายละเอียด

เข้าสู่ระบบ ลงทะเบียน ลืมรหัสผ่าน

หน้าหลัก ฟอรั่ม คุยกับรัฐมนตรี ขอเงินสะสมใช้ก่อนและตรวจสอบสิทธิ ม.33เหตุโควิด

กำลังดู 3 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 3 (ของทั้งหมด 3)
  • ผู้เขียน

สวัสดีครับท่าน ผมแช็ตในเว็บ สปส.4วันแล้วไม่ได้รับคำตอบ จึงส่งถึงท่านโดยตรงครับ
    1.มีนา 64 ผมจะอายุครบ55ปี แต่เนื่องจากปีนี้โดนพิษโควิด ตกงานมาเกือบ3เดือนแล้ว บ้านโดนยึดต้องขนของออกมาอาศัยน้องชายอยู่ชั่วคราว ต้องรักษาหมอนรองกระดูกทับเส้นและกระดูกคอเสื่อม เบาหวาน เงินก็ไม่มี พรุ่งนี้ต้องหาเงินมาจ่ายล่วงหน้าค่าเช่าห้อง3,000บาท จึงอยากขอเงินสะสมออกมาใช้ก่อนบางส่วนได้ไหม
    2.ลงทะเบียนเราไม่ทิ้งกัน แต่ระบบแจ้งให้ไปใช้ ม.33 ลงทะเบียนนานแล้วยังไร้คำตอบว่าจะได้หรือไม่ เดือดร้อนแสนสาหัสมาก
    หวังว่าท่านคงหาทางช่วยเหลือชนชั้นปรสิตอย่างผมนะครับ

MAx Traranov
    Blocked
    100828
    MAx Traranov
    Blocked
    100831
กำลังดู 3 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 3 (ของทั้งหมด 3)
  • คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้