Skip to main content

สำนักบริหารทรัพยากรบุคคล สำนักงานปลัดกระทรวงแรงงาน

คุยกับรัฐมนตรี

รายละเอียด

เข้าสู่ระบบ ลงทะเบียน ลืมรหัสผ่าน

หน้าหลัก ฟอรั่ม คุยกับรัฐมนตรี ค่าจ้างลูกจ้างเหมา กรมสวัสดิการและคุ้มครองแรงงาน

กำลังดู 3 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 3 (ของทั้งหมด 3)
  • ผู้เขียน
    no name 4636

ดิฉันทราบถึงสัญญาลูกจ้างเหมาดีว่าไม่มีสิทธิได้รับค่าจ้างขั้นต่ำ แต่ลูกจ้างเหมาก้เป็นคนทำงานในหน่วยงานรัฐเหมือนกันนะค่ะ ทำไมไม่พิจารณาปรับเงินเดือนบ้างทำงานเท่าพนักงานราชการ แต่รายได้ครึ่งนึงของพนักงานราชการ จะไม่สนใจแรงงานตรงนี้หน่อยกรอค่ะ

meb123 5455

กระทรวงแรงงานรับทราบข้อมูลของท่าน ทางกระทรวงแรงงานเองก็มิได้นิ่งนอนใจ การแก้ไขกฎระเบียบลูกจ้างเหมาบริการต้องนำเข้ามติครม.ในการพิจารณา ซึ่งกฎระเบียบในการทำสัญญาจ้างลูกจ้างเหมาบริการมิได้บังคับใช้เพียงแค่กระทรวงแรงงานเพียงที่เดียวแต่รวมถึงทุกภาคส่วนของรัฐบาล จึงต้องใช้เวลาในการปรับปรุงแก้ไขสัญญา หากมีผลเป็นประการใดจะแก้ให้ท่านทราบในโอกาสต่อไป

MAx Traranov
    Blocked
    101305
กำลังดู 3 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 3 (ของทั้งหมด 3)
  • คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้