Skip to main content

สำนักบริหารทรัพยากรบุคคล สำนักงานปลัดกระทรวงแรงงาน

คุยกับรัฐมนตรี

รายละเอียด

เข้าสู่ระบบ ลงทะเบียน ลืมรหัสผ่าน

หน้าหลัก ฟอรั่ม คุยกับรัฐมนตรี ปัญหาสัญญาจ้าง3ปีมาทำงานประเทศเกาหลีใต้

กำลังดู 3 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 3 (ของทั้งหมด 3)
  • ผู้เขียน
    no name 4603

ตอนนี้ผมและเพื่อนรวม7คนได้รับเอกสารย้ายงานจากโคโยงจีวอนเซ็นเตอร์แล้วครับ(วันที่01/05/2555)ผมได้ทำงานที่บริษัทใหม่เรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณหน่วยงานต่างๆและอาสาสมัครเขตกวางจู(ล่าม)ที่ช่วยเหลือมาตลอดระยะเวลา6เดือน(ผมต้องอดทนครับไม่ได้ทำงานกินอยู่เองในเกาหลีใต้เป็นเวลา3เดือน)แม้จะใช้เวลานานแต่ก็คุ้มค่ากับการรอครับ เพื่อการเริ่มต้นทำงานที่ใหม่ ผมอยากให้เรื่องนี้เป็นแบบอย่างสำหรับแรงงานไทยทุกคนในต่างแดนที่เกิดปัญหาแบบเดียวกับผมขอให้สู้สิทธิของตัวเองไม่อยากให้ใช้อารมณ์ตัดสินปัญหาครับ ขอขอบคุณฝ่ายแรงงาน ประจำสถานเอกอัครราชทูตไทย ณ กรุงโซลประเทศเกาหลีใต้ที่ช่วยเหลือและให้คำปรึกษา โดยเฉพาะท่าน อทป.ฝ่ายแรงงานและคุณฉัตรสุมาลย์ ปาร์ค

meb123 5377

กระทรวงแรงงานได้รับทราบเรื่องของท่าน และขอแสดงความยินดีกับท่านมาในโอกาศนี้

MAx Traranov
    Blocked
    103714
กำลังดู 3 ข้อความ - 1 ผ่านทาง 3 (ของทั้งหมด 3)
  • คุณต้องเข้าสู่ระบบเพื่อตอบกลับกระทู้นี้